
 
 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

REPUBLIC OF KENYA

WIZA� YA ELIMU

MAONO: ELIMU BO�, INAYOFAA NA SHIRIKISHI, MAFUNZO NA UTAFITI
MAARUBU: KUTOA, KUIMARISHA NA KUSHIRIKISHA UTOAJI ELIMU YENYE MANUFAA 
NA USAWA, MAFUNZO NA UTAFITI KWA MAENDELEO ENDELEVU

NAM 
BARI

HUDUMA MAHITAJI 
YA MTEJA

GHA�MA YA
 BIDHAA AU

HUDUMA 
(endapo itahitajika)
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Kujibu Barua

Usajili wa shule za umma za elimu 
ya msingi, shule za binafsi na vyuo
vya mafunzo

(a) Usambazaji wa fedha za 
kufadhili elimu ya msingi, 
sekondari msingi,elimu ya upili 
bila malipo katika shule za kutwa 
na hazina ya masomo

(b) Usambazaji wa fedha za 
kufadhili masomo ya wanafunzi, 
na ruzuku kwa vyuo vya mafunzo 
ya kiufundi

(c) Usambazaji wa fedha za 
ustawishaji na ulipaji mishahara 
katika vyuo vya mafunzo ya 
walimu

Uteuzi na usajili wa walimu wa 
Stashahada ya juu katika shule za 
msingi (DPTE) na Stashahada 
katika elimu ya chekechea
 (DECTE)

Uteuzi na usajili wa
walimu kwa mafunzo ya 
stashahada katika elimu 
maalum (SNE)

Uteuzi wa bodi za usimamizi
wa elimu katika kaunti katika taasisi
za masomo ya msingi

Uteuzi wa wenye viti na wanachama 
huru wa mabaraza ya vyuo vikuu na
mabewa ya vyuo vikuu pamoja na 
wanachama wa bodi za mashirika
ya serikali yaliyo chini ya wizara
ya elimu

Uteuzi wa Bodi za wasimamizi/
mabaraza ya vyuo vya kiufundi
TVET

Uidhinishaji wa Stakabadhi
za Kimasomo

Uidhinishaji wa wanafunzi na 
wasaidizi wa wanafunzi walio
 na mahitaji maalum kusafiri
 nje ya nchi

Utoaji wa vyeti vya kuhitimu
kwa wanafunzi watu wazima

Matangazo na utoaji ufadhili wa 
elimu katika ngazi za kimataifa

Kuidhinisha wanafunzi wanaokwenda
kwa mafunzo katika mataifa ya nje

Utoaji habari sahihi na muhimu 
kuhusu sayansi, teknolojia na 
ubunifu kwa njia inayorahisisha
upatikanaji wa habari

Kukuza na kutangaza tuzo, zawadi na
 ufadhili katika yanja za sayansi, 
teknolojia na ubunifu

Utoaji ushauri wa kitaalamu na nasaha
 kuhusu STI

Kumbukumbu za jopo la uteuzi, 
wasifu kazi wa walioteuliwa.

Vyeti asilia na stakabadhi za
kuvithibitisha; cheti cha
kukamilisha masomo, taarifa za 
matokeo ya mitihani 
(ikiwa itahitajika) barua ya 
uidhinishaji, nakala ya
pasipoti, nakala za vyeti asilia.

Ombi lililoandikwa na shule; 
Orodha ya wanafunzi wanaosafiri; 
Orodha ya walimu 
watakaoandamana na wanafunzi; 
Idhini ya wazazi wote wawili; 
Nakala ya kitambulisho cha
angalau mzazi mmoja; Agizo la 
mahakama iwapo kuna mlezi; 
Ushahidi wa ufadhili wa masomo; 
Nakala ya pasipoti ya mwanafunzi;
Barua ya mwaliko kutoka kwa 
taifa alishi, Bima za matibabu na 
usafiri;
Nakala ya bima ya gari au magari.

Fanya mtihani kuthibitisha ustadii

Kutuma maombi mitandaoni 
(Katika baadhi ya mataifa ). 
Jaza fomu ya maombi wakati 
tangazo linapotolewa, Jitokeze kwa 
usajili unapoorodheshwa 
(utafahamishwa kupitia simu, 
ujumbe mfupi au barua pepe). 
Subiri kusajiliwa iwapo 
utateuliwa (Angalia barua pepe 
kuhusu uteuzi na mahojiano ya 
kimtandaoni iwapo itahitajika)
Jaza fomu ya kuidhinishwa 
( hati ya kiapo kuhusu ufadhili na 
taarifa kuhusu mwanafunzi );
Barua ya kusajiliwa; taarifa ya 
Benki; Vyeti vya masomo;  Cheti cha
kuzaliwa na kitambulisho cha 
kitaifa(ID); Kitambulisho cha 
mdhamini; Picha ya paspoti ya 
mwanafunzi; 
Barua ya kukamilisha kulipa mkopo
wa bodi ya utoaji mikopo ya elimu 
ya juu (HELB).

Ombi lililoandikwa

Matangazo na maombi 
yaliyoandikwa

Ombi lililoandikwa

Barua ya maombi: Kumbukumbu
za kikao cha bodi ya elimu kwenye 
kaunti: taarifa za kuthibitisha 
viwango na utathmini wa viwango: 
ripoti ya hali ya afya ya umma; 
Ripoti ya halmashauri ya NEMA 
(Iwapo itahitajika) nakala ya cheti 
cha kumiliki au kodisha ardhi; 
Mchoro wa shule; rekodi za 
viwango vya elimu vya walimu.

Cheti cha usajili wa shule, takwimu
kuhusu usajili wa wanafunzi 
kwenye mfumo wa usimamizi wa 
elimu (KEMIS); taarifa sahihi ya 
nambari ya akaunti ya benki, 
Mintaarafu ya kikao cha bodi ya 
usimamizi, nakala ya barua ya 
uteuzi wa mwalimu mkuu/
msimamizi na tume ya TSC.

Shule za elimu msingi za umma
na vyuo vya umma- shilingi 
elfu mbili (2,000/)
Shule za upili za binafsi na
vyuo vya mafunzo vya
binafsi Shilingi elfu kumi (10,000)

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo Siku 30 za kikazi

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Siku 30 za kikazi tangu kupokea
maombi

Siku 7 baada ya kupokea taarifa 
ya kifedha

Siku 14 baada ya kupokea taarifa
 ya kifedha

Siku 14 baada ya kupokea taarifa
 ya kifedha

Siku 30 za kikazi

Siku 30 za kikazi

Siku 30 za kikazi

Siku 60 baada ya tangazo la
nafasi hizo/kukamilika kwa
muda wa kuhudumu kwa
wanaoshikilia nafasi hizo.

Siku 90 za kikazi

Siku 3

Siku 7 za kikazi

Siku 21 za kikazi baada 
ya makataa ya kutuma 
maombi kukamilika.

Siku 1

Siku 7

Siku 7

Siku 2

Barua (Iliyochapishwa au 
barua pepe)

Hakuna malipo Katika muda wa siku tano za kikazi

Taarifa sahihi za akaunti za 
benki za vyuo, taarifa ya usajili 
wa wanafunzi.

Taarifa sahihi kuhusu akaunti 
za benki za vyuo.

Cheti cha P1 au ECDE

Fomu ya maombi iliyoidhinishwa, 
Awe na umri wa chini ya miaka 50 
Awe mwalimu aliyeajiriwa na tume 
ya TSC na kuhudumu kwa aghalabu 
miaka 5; Awe na cheti cha P1,
DPTE na awe raia wa Kenya.

Orodha za walioteuliwa na 
kumbukumbu za mikutano, wasifu 
Kazi wa walioteuliwa; kumbukumbu 
za vikao vya uteuzi, kumbukumbu 
za mikutano ya bodi ya elimu 
kwenye kaunti, nakala za 
vitambulisho na vyeti vya masomo 
vya walioteuliwa.

Barua za maombi, nakala za 
stakabadhi za masomo, wasifu kazi, 
nakala za vitambulisho au pasipoti.
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TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA
Kwa huduma au bidhaa zozote zinazotolewa bila kuzingatia viwango vilivyoorodhershwa au afisa yeyote 

atakayekosa kuwajibikia heshima na ubora katika utoaji huduma, piga ripoti kwa:

Jogoo House “B” Taifa Road
S.L.P 300400-00100, Nairobi.

Simu: +254(0)02033185/331858
Barua Pepe: info@education.go.ke

Waziri wa Elimu
Wizara ya Elimu,

Katibu wa Tume/ Afisa Mkuu Mtendaji,
Tume ya Utekelezaji Haki,
2nd Floor, West End Towers, Waiyaki Way,
Nairobi.

S.L.P 20414-00200 Nairobi
Simu: +254(0)202270000/2303000
Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA


